Bạn muốn đi du học, muốn luyện thi IELTS hay đơn giản hơn bạn chỉ muốn học tiếng Anh để có thể tự tin giao tiếp bằng tiếng Anh thì dưới đây là những trang web thú vị cho các bạn có thể học giải trí.  Xem thêm bài viết:  HỌC ONLINE Coursera: Du học tại chỗ, có khoảng 1500+ khoá, free, từ các trường đỉnh nhất trên thế giới https://www.coursera.org/ Edx: Tương tự Coursera, liên minh sáng lập bởi Harvard và MIT https://www.edx.org/ Future learn: Tương tự Coursera, Edx, nhưng chủ yếu là các trường của Anh https://www.futurelearn.com/ Iversity: Tương tự Coursera, Edx, Future learn, nhưng chủ yếu là các nước Bắc Âu https://iversity.org/ Kadenze: Tương tự, tập trung vào các môn nghệ thuật như thiết kế, âm nhạc, mỹ thuật... https://www.kadenze.com/ Novoed: Tương tự, Stanford sáng lập https://novoed.com/ Open Yale: Tương tự, Yale sáng lập http://oyc.yale.edu/ MIT Openware: Tương tự, MIT sáng lập http://ocw.mit.edu/index.htm Crash Course: Các video chế biến công phu, hình ảnh đẹp, độ dài 15-20', các khóa ở cấp độ căn bản như Văn, Sinh, Tâm Lý, Lịch Sử...Rất phù hợp cho học sinh cấp 3 muốn du học Mỹ. https://www.youtube.com/user/crashcourse Khan Academy: Hầu hết do Khan (MIT) tự làm, giảng rất chậm và dễ hiểu, tập trung vào các môn khoa học Toán, Lý, Hóa... https://www.khanacademy.org/ Các trang tổng học, phân loại các khóa học: http://www.openculture.com/ http://www.openculture.com/ https://www.class-central.com/ ĐỌC BÁO The New Yorker: Cảm nhận cá nhân hay nhất trong tất cả các báo Mỹ, rất nhiều bài đọc HAY http://www.newyorker.com/ The Atlantic: Mục Magazine hàng tháng, rất dài và chất. http://www.theatlantic.com/ The New York Times: Nên đọc mục Sunday Review, Magazine, Opinion http://www.nytimes.com/ The guardian: Nên đọc mục Long-Read và Điểm sách http://www.theguardian.com/uk The Economist: Mục Magazine nhiều bài hay. Mục What if, nhiều bài lạ http://www.economist.com/ https://www.1843magazine.com/ http://worldif.economist.com/ New Republic: Thỉnh thoảng có bài hay https://newrepublic.com/ Wired: Chủ yếu đưa tin về khoa học, công nghệ. Nhiều bài dài. http://www.wired.com/ Fast Company: Sáng tạo + Thiết kế+ Công nghệ+Startup http://www.fastcompany.com/ Foreign Affairs: Chính trị+ Ngoại giao + Quan hệ quốc tế https://www.foreignaffairs.com/ Finanicial Times: Chuyên tài chính http://www.ft.com/home/asia Wall Street Journal http://www.wsj.com/asia Washington Post https://www.washingtonpost.com/ Vox: Mới xuất hiện được vài năm, dành cho giới trẻ http://www.vox.com/ NHỮNG TRANG ĐIỂM BÁO The Browser: Trang điểm các bài báo hay nhất trong ngày https://thebrowser.com/ The Electric Typewriter: Tổng hợp các bài báo hay nhất từ các nguồn báo thuộc nhiều chủ đề. Ví dụ: 10 bài báo hay nhất về sáng tạo http://tetw.org/ Longreads: Cho ai thích đọc những câu truyện dài và hay https://longreads.com/ Longform: Tương tự Longread http://longform.org/ Arts & Letters Daily: Điểm các bài báo hàn lâm. Khó đọc nhưng rất chất. http://www.aldaily.com/ Twitter: Sử dụng longreads để tìm những bài báo hay nhất trong tuần https://twitter.com/ CHúc